Tsarin samar da rebar ya ƙunshi manyan matakai guda 6:

1. Hako ma'adinan ƙarfe da sarrafa ta:
Akwai nau'ikan hematite guda biyu da magnetite waɗanda ke da mafi kyawun aikin narkewa da ƙimar amfani.

2. Hako ma'adinan kwal da coking:

A halin yanzu, fiye da kashi 95 cikin 100 na karafa a duniya har yanzu suna amfani da hanyar yin baƙin ƙarfe na Coke da Biritaniya Darby ta ƙirƙira shekaru 300 da suka gabata.Don haka ana buƙatar coke don yin ƙarfe, wanda galibi ana amfani dashi azaman mai.A lokaci guda kuma, coke ma wakili ne na ragewa.Cire baƙin ƙarfe daga baƙin ƙarfe oxide.

Coke ba ma'adinai ba ne, amma dole ne a "gyara" ta hanyar haɗa takamaiman nau'ikan gawayi.Babban rabo shine kashi 25-30% na kwal mai mai da kashi 30-35% na coking coal, sannan a saka a cikin tanda coke da carbonized na awanni 12-24., samar da coke mai wuya da mara ƙarfi.

3. Ƙarfafa wutar makera:

Ƙarfin wutar lantarki shine narkar da ƙarfe da man fetur (coke yana da matsayi biyu, ɗaya a matsayin man fetur, ɗayan a matsayin wakili mai ragewa), farar ƙasa, da dai sauransu, a cikin tanderun fashewa, ta yadda za a sami ragi a yanayin zafi mai zafi. kuma an rage shi daga baƙin ƙarfe oxide.Abin da ake fitarwa shine “ƙarfin alade” galibi ya ƙunshi baƙin ƙarfe kuma yana ɗauke da wasu carbon, wato narkakken ƙarfe.

4. Yin ƙarfe ya zama karfe:

Bambanci mai mahimmanci tsakanin kaddarorin ƙarfe da ƙarfe shine abun ciki na carbon, kuma abun cikin carbon ɗin bai wuce 2% shine ainihin "karfe".Abin da aka fi sani da "karfe" shine ƙaddamar da ƙarfe na alade a lokacin aikin zafi mai zafi, juya ƙarfe zuwa karfe.Kayan aikin ƙera ƙarfe da aka fi amfani da shi shine mai juyawa ko tanderun lantarki.

5. Billet:

A halin yanzu, baya ga samar da ƙarfe na musamman da simintin gyare-gyaren ƙarfe, ana buƙatar ɗan ƙaramin simintin simintin ƙarfe don sarrafa ƙirƙira.Babban yawan samar da karafa na yau da kullun a gida da waje ya yi watsi da tsohon tsarin yin jifa-karfa - billeting - rolling, kuma yawancinsu suna amfani da hanyar jefa narkakkar karfe cikin billet sannan kuma ana mirgina su ana kiranta "ci gaba da simintin gyare-gyare" .

Idan ba ku jira billet ɗin karfe don kwantar da hankali ba, kada ku sauka a hanya, kuma kai tsaye aika shi zuwa injin mirgina, zaku iya yin samfuran ƙarfe da ake buƙata "a cikin wuta ɗaya".Idan an sanyaya billet ɗin a ajiye a ƙasa, billet ɗin na iya zama kayayyaki da ake siyarwa a kasuwa.

6. Billet cikin samfuran:

A ƙarƙashin birgima na niƙa, billet ɗin yana canzawa daga m zuwa mai kyau, yana kusantar da kusa da diamita na ƙarshe na samfurin, kuma ana aika shi zuwa ga gadon sanyaya mashaya don sanyaya.Yawancin sanduna ana amfani da su don sarrafa sassan tsarin injiniya da sauransu.

 

Idan an yi amfani da juzu'i masu ƙima a kan maƙallan gamawa na ƙarshe, yana yiwuwa a samar da rebar, kayan gini da ake kira "rebar".

 

Gabatarwar da ke sama game da tsarin samar da rebar, ina fata zai zama taimako ga kowa da kowa.


Lokacin aikawa: Jul-22-2022